++ [W.A.O] Family ++
++ [W.A.O] Family ++
++ [W.A.O] Family ++
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

++ [W.A.O] Family ++

++ [W.A.O] Family ++

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

[Trắc nghiệm] - Bạn đang trưởng thành?Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

[Trắc nghiệm] - Bạn đang trưởng thành? I_icon_minitimeSat Aug 28, 2010 4:29 pm
Mái Nzố
Mái Nzố
[W]-Designer
[W]-Designer
Medal Medal : [Trắc nghiệm] - Bạn đang trưởng thành? Th34[Trắc nghiệm] - Bạn đang trưởng thành? Th28[Trắc nghiệm] - Bạn đang trưởng thành? 33[Trắc nghiệm] - Bạn đang trưởng thành? Medal5
Nữ Tổng số bài gửi : 119
» Tâm trạng : Sẽ cố gắng !!!!

[Trắc nghiệm] - Bạn đang trưởng thành? Vide

Bài gửiTiêu đề: [Trắc nghiệm] - Bạn đang trưởng thành?
http://waofamily.mess.tv

Liệu bạn đang trưởng thành hay ngày một già đi trong cuộc sống hàng ngày? Thử xem nhé:

1. Phải chăng bạn là người thường hay nuối tiếc về những gì mà bạn đã làm trong quá khứ và cả trong hôm qua nữa đúng không nhỉ?

a, Đúng vậy, và tôi luôn nghĩ đến những việc đã làm ấy và nếu được quay lại tôi sẽ không làm, không xử sự như thế mà sẽ thế này, thế kia...

b, Không, tôi chỉ nối tiếc về những gì mà mình đã không làm thôi.

2. Nếu ai đó buộc bạn hãy nói ra thật nhanh chóng về một ước mơ, một khát vọng mà bạn đã, sẽ và đang ấp ủ thì bạn có đáp ( trả lời họ) lại liền không?

a, Không, tôi còn phải suy nghĩ ngày xưa mình đã có ước mơ như thế nào nữa,...

b, Có chứ, tôi luôn tự hào về khát vọng của mình, tôi sẽ bày tỏ cho mọi người biết ước mơ đó và rồi tôi sẽ không bao giờ đánh mất nó.

3. Đứa bạn ngày xưa bạn biết là nó học rất dở và lì lợm không ai bằng và đùng một phát nó đề nghị muốn trở thành một người bạn thân của bạn trong hiện tại, bạn chịu chứ?

a, Từ chối liền.

b, Ngày xưa khác, ngày nay khác mà, đồng ý liền, thêm bạn càng vui, he he...

4. Bạn muốn trở nên nổi tiếng (mơ mộng xíu nhe) và bạn có khả năng diễn xuất để đóng phim, một giọng ca cực lạ để làm ca sĩ,...nhưng bạn không thích, chỉ muốn khăng khăng trở thành siêu mẫu trong khi bạn lại bị thiếu chiều cao, bạn sẽ:

a, Phải bằng mọi cách( kéo chân chẳng hạn) để được cao lên.

b, Cơ hội phía trước còn nhiều lắm, cớ chi cứ tự bắt ép mình phải cứ là siêu mẫu mới được nhỉ, thật ngốc quá...

5. Cuộc sống là phải mưu sinh, là đôi khi có những chuyện diễn ra không như bản thân mình mong muốn,...vì thế nên bạn cảm thấy mệt mỏi, muốn biến mất mãi mãi,...và rồi bạn vẫn phải có sự chọn lựa riêng:

a, Bạn sẽ buồn rầu và sau đó vẫn tiếp tục chịu đựng cuộc đời này vì sống không chỉ riêng cho bản thân mà.

b, Sẽ vui cười lên vì tui là người lạc quan luôn tìm kiếm được sự hài hước trong cuộc sống hằng ngày này mà.

Kết quả:

Cuộc sống hằng ngày là những bận rộn làm cho ta không thể ngồi yên, nhưng có đôi khi nó lại để trong ta rất nhiều khoảng lặng và thời gian trôi, rồi bất cứ người nào cũng phải lớn lên và già đi...

Nếu bạn chọn đa số là (A): Có lẽ là bạn đang sợ hãi về một điều gì đó (sợ chết chẳng hạn) nên nó đã làm cho bạn mất ăn, mất ngủ để suy tư. Bạn đang sống trong sự nuối tiếc nên cũng đồng nghĩa với việc bạn mất đi một khoảng thời gian để vui chơi. Bạn rất ngại sự mạo hiểm để thay đổi cuộc sống và cũng vì thế mà bạn đã bỏ lỡ nhiều cơ hội để được thay đổi và có đôi lúc bạn thấy chán và trống rỗng cũng không biết là nguyên nhân vì đâu luôn. Phải chăng là bạn đang già đi!

Thật đó, bạn già đi mà cũng không nhận ra đó, đừng nên như thế chứ, bạn hãy có niềm tin, vui sống, ham học hỏi, đơn giản hóa mọi vấn đề trong cuộc sống hằng ngày và những điều tốt đẹp sẽ đến với bạn trong tương lai gần nhất.

Hãy phát huy tài năng và khả năng của mình rồi bạn sẽ thấy...

Nếu bạn chọn đa số là (B): Bạn đang lớn lên từng ngày, thật đó. Bạn sẽ trưởng thành vì bạn không sống bằng quá khứ và bạn biết cách trãi lòng với những người có thể chia sẽ được. Bạn hãy kiên trì hơn nữa để đạt được những cơ hội mà bạn mong muốn.

Hãy trưởng thành bằng cách luôn tìm được cơ hội để thay đổi, không ngừng học tập và làm việc. Mạo hiểm một chút, quyết tâm hơn một chút và làm bất cứ những việc gì có ý nghĩa trong cuộc sống bạn sẽ thấy được sự khác biệt lớn giữa việc bạn trở nên già hơn và trưởng thành đó.

Cuộc sống hằng ngày cũng đâu có gì là quá khó hiểu phải không nhỉ. Chúc bạn may mắn.

Thanks cho bài viết:
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

[Trắc nghiệm] - Bạn đang trưởng thành?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang